LỚP 12A5 - TỨ KỲ HẢI DƯƠNG
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
TIN TỨC CẬP NHẬT

cách up ảnh lên nè

2 posters

Go down

cách up ảnh lên nè Empty cách up ảnh lên nè

Bài gửi by pkt_zz 27/12/2009, 1:34 am

cách up ảnh lên nè 73291261852349
pkt_zz
pkt_zz
THƯỢNG TƯỚNG V
THƯỢNG TƯỚNG V

https://lop12a5thpttk-0609.forumvi.com

cách up ảnh lên nè Empty Re: cách up ảnh lên nè

Bài gửi by Tan_Max 3/1/2010, 7:54 pm

Mi`nh Ga` Qu'a Ma~i Ma` chu*a Up _du8o*.c _Doa.n Na`o video hay Anh ie'c Gi` Ca?
Tan_Max
Tan_Max
A5 FAMILY
A5 FAMILY

Bài gửi by pkt_zz 5/1/2010, 1:05 am

Tiện đây mình xin trình bày cách mà mình hay làm để hiển thị ảnh hoặc vi deo lên bài viết của mình cho xinh động hoặc đơn giản chỉ là chia sẻ ảnh cho mọi người cùng ngắm ngía nha.
Thứ nhất:
Khi bạn gặp một bức ảnh nào đó trên mạng trong một bài viết nào đó mà mình muốn lấy cái ảnh đó chèn vào bài viết của mình thì chỉ việc nhấn chuột phải vào cái ảnh đó và chon Copy link location sau đó vào bài viết của mình ở trang soạn thảo trên thanh công cụ nhấn vào biểu tượng cái ảnh nhấn chuột phải và dán nó vào cái ô nó hiện ra và nhấp ok là xong
Hoặc là ta dán cái vừa copy được vào giữa 2 đoạn mã BBcode mà ta tự viết sau cách up ảnh lên nè  dan vào đây
Lưu ý: đề phòng chèn mã độc vào diễn đàn nên chức năng HTML được tắt, ngôn ngữ BBcode giống như HTML nhưng được giới hạn đi nhiều.
Thứ 2:
Bạn có một bức ảnh ở trong máy tính bạn muốn chia sẻ cho mọi người. Vì là diễn đàn free nên không cho up ảnh trực tiếp lên diễn đàn nên ta đành up ảnh lên một host miễn phí khác rồi dẫn link về. Một host free khá tốt sau: [You must be registered and logged in to see this link.]
cách up thì họ hướng dẫn cả rồi.
Và bây giờ là việc lấy link. Ta quan tâm đến 2 link
1: link trực tiếp thì ta copy và paste như trên
2: link nhúng trực tiếp vào blog hay forum thì ta chỉ cần copy và paste vào thẳng trang soạn thảo bài viết luôn.
Với trường hợp video thì cũng tương tự. Video thì không có cái đoạn nhấn phải chuột lấy link mà nó luôn có link trực tiếp và link nhúng ngay gần đó như youtobe, ...
đặc biệt với link nhạc hoặc 1 số video của một số trang có link nhúng vào forum thì ta tìm chữ flash và đổi nó thành chữ thường thì nó mới hiển thị.
HiHi: các bạn ngại đăng kí ở trang upload ảnh ở trên thì có thể tạm lấy tài khoản của mình
tên là:pkt_zz
mật khẩu:1991pktzz
chú ý cho mọi người up nhưng đừng up ảnh, video bậy bạ hoặc phản động nha.Mình mà đi tù thì chưa có bạn nữ nào đi đưa cơm đâu. hehe
pkt_zz
pkt_zz
THƯỢNG TƯỚNG V
THƯỢNG TƯỚNG V

https://lop12a5thpttk-0609.forumvi.com

Bài gửi by Sponsored content

Sponsored content

- Similar topics